หวานจนต้องร้องว้าว !!! หมาก ปริญ – คิมเบอร์ลี่ ร่วมงาน “COWAY Just Drink Day” เปิดตัวนวัตกรรมเครื่องกรองน้ำใหม่ล่าสุดจากเกาหลี “COWAY PRIME” สาดโปรโมชันเย็นฉ่ำ จัดเต็มเพื่อแฟนโคเวย์ชาวไทย
กรุงเทพฯ 17 กรกฎาคม 2566 - COWAY (โคเวย์) แบรนด์เครื่องกรองน้ำและเครื่ องฟอกอากาศอันดับ 1 จากประเทศเกาหลีใต้ เดินหน้าสานต่อกลยุทธ์ Just Drink ชวนแฟน ๆ ร่วมสัมผัสปรากฏการณ์ครั้งใหม่ กับโคเวย์แอเรีย ภายใต้คอนเซปต์ “COWAY Just Drink Day” ณ แฟชั่นฮอลล์ ชั้น 1 ศูนย์การค้าสยามพารากอน พร้อมเปิดตัวนวัตกรรมเครื่ องกรองน้ำรุ่นใหม่ล่าสุด “COWAY PRIME” ที่จะมาทำให้ทุกคน “สนุก…ทุกการดื่ม” โดยดึงเหล่าอินฟลูเอนเซอร์ชื่ อดังของเมืองไทยมาร่วมสร้างสีสั นและแชร์ประสบการณ์ น้ำดื่มสะอาดและเย็นชื่นใจต่ อเนื่องกันอย่างคับคั่ง อาทิ คู่รักสุดหวานที่รอวันวิวาห์อั นใกล้นี้อย่าง
หมาก-คิม รวมถึงบอนซ์ ณดล นักร้อง เจ้าของเพลงฮิต “ฉลามชอบงับคุณ”
พร้อมจัดบูธกิจกรรมให้แฟน ๆ ในงานได้สนุกสนานตลอด 3 วัน
และที่ขาดไม่ได้คือโปรโมชันสุ ดคุ้ม คาดงานนี้ปลุกกระแส Just Drink เปรี้ยงปร้างอีกครั้งในช่วงครึ่ งปีหลังและกระตุ้นยอดขายรวมปี 2566 โตทะลุเป้าหมายที่ตั้งไว้ได้
นางสาวพิมพ์อาภา วัฒนพานิช ผู้จัดการฝ่ายการตลาด บริษัท โคเวย์ (ประเทศไทย) จำกัด กล่าวว่า “COWAY ประสบความสำเร็จอย่างสูงในช่วง 6 เดือนแรกของปี 2566 จากกลยุทธ์ ‘Just Drink’ โดยจัดงานเปิดแคมเปญอย่างยิ่ งใหญ่ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิ ลด์ เมื่อต้นปีที่ผ่านมา จนสร้างกระแสฮือฮาเป็น Talk of The Town และโปรโมตผ่านสื่อทุกรูปแบบอย่ างต่อเนื่อง จนทำให้โคเวย์ครองอันดับหนึ่ งบริการน้ำดื่มระบบ
Subscription ในไทยได้สำเร็จ ในช่วงครึ่งปีหลังนี้ เรายังคงสานต่อกลยุทธ์
Just Drink ร่วมกับการเปิดตัวเครื่องกรองน้ำ ประสิทธิภาพสูง ครบครัน มากด้วยฟังก์ชันที่มาพร้อมกั บการบริการแก่ผู้บริโภคชาวไทย สอดคล้องผลวิจัยตลาดของโคเวย์ ซึ่งพบว่าคนไทยชอบการทดลองผลิ ตภัณฑ์ใหม่ ๆ ที่ผ่านการรับรองมาตรฐานระดั บโลก และด้วยการเปิดตัว ‘COWAY PRIME’ ทำให้เรามั่นใจว่าจะได้ผลตอบรั บที่ดีเยี่ยมจากกลุ่มผู้บริ โภคชาวไทย
โคเวย์ได้ทำการสำรวจแนวโน้มพฤติ กรรมของผู้บริโภคชาวไทยในปีนี้
ซึ่งชี้ให้เห็นถึง 3 เทรนด์หลัก ได้แก่ 1) การให้ความสำคัญในเรื่องคุณภาพ
2) ความชื่นชอบทดลองแบรนด์และสินค้ าใหม่ ๆ และ 3) ความต้องการทราบแหล่งผลิต และขั้นตอนการผลิตสินค้าซึ่งเชื่ อมโยงกับความยั่งยืน ซึ่งโคเวย์ตอบโจทย์ความต้ องการทั้ง 3 ด้านได้อย่าง 100% ด้วยคุณภาพสินค้าที่ได้รั บการออกแบบตามมาตรฐานสากล เสริมด้วยการคิดค้นนวั ตกรรรมใหม่ ๆ อย่างไม่หยุดยั้งเพื่ อมอบความสะดวกสบายและดีไซน์ที่ สวยงามทันสมัย ทั้งยังเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้ อมตามเป้าหมายการปล่อยก๊าซเรื อนกระจก 0% ภายในปี 2593
สำหรับเครื่องกรองน้ำรุ่น COWAY PRIME นำเสนอนิยามใหม่แห่งความเย็น ซึ่งนอกจากความโดดเด่นด้ วยระบบกรองน้ำแบบ Reverse Osmosis (RO) ที่กรองอนุภาคที่เล็กถึง 0.0001 ไมครอน สามารถขจัดสิ่งสกปรกได้อย่างมี ประสิทธิภาพมั่นใจได้ในเครื่ องกรองน้ำ
Coway ทั้งมีระบบน้ำ 3 อุณหภูมิ ร้อน เย็น และอุณหภูมิปกติ
รุ่นนี้ยังเสริมฟังก์ชัน Cold+ (โคลด์พลัส) ทำให้ทุกคนในบ้านได้ดื่มน้ำเย็ นต่อเนื่องทั้งวัน พร้อมดีไซน์ที่หรูหราใช้งานง่ ายด้วยระบบ Touchscreen เพียงปลายนิ้วสัมผัส เหมาะสำหรับทุกครอบครัว
ตลอดการจัดงาน “COWAY Just Drink Day” ทั้ง 3 วัน มีบรรดาอินฟลูเอนเซอร์ชื่อดั งมาร่วมทำกิจกรรมและแชร์ ประสบการณ์ที่น่าสนใจมากมาย โดยมีไฮไลต์คือเซเลบคู่รักคนดั งอย่างพระเอกชื่อดัง หมาก - ปริญ สุภารัตน์ และ นางเอกสาว คิมเบอร์ลี่ แอน เทียมศิริ ซึ่งเตรียมลั่นระฆังวิวาห์ในเร็ ว ๆ นี้ รวมถึงนักร้อง เจ้าของเพลงฮิตติดหู “ฉลามชอบงับคุณ” บอนซ์ ณดล ที่มาเรียกเสียงกรี๊ดจากแฟน
ๆ กันให้สนั่นห้างสยามพารากอน นอกจากนี้ ภายในงานยังจัดมุมถ่ายภาพ
คาเฟ่เครื่องดื่มและไอศกรีม ให้ทุกคนที่มาร่วมงานได้รั บความเย็นฉ่ำสุดคูลไปด้วยกัน
ด้านคู่รักหมาก-คิม ได้มาแชร์ประสบการณ์จากการที่ ได้ทดลองใช้เครื่องกรองน้ำรุ่น PRIME “รู้สึกว้าวกับฟังก์ชันน้ำเย็ นของ PRIME มาก ๆ ค่ะ เพราะเมืองไทยเป็นเมืองร้อน การมีน้ำเย็น ๆ ดื่มตลอดวันได้แบบไม่ขาดตอนคื อตอบโจทย์เราสองคนจริง ๆ” เมื่อถูกแซวถึงเรื่องการทำน้ำ เย็นได้ต่อเนื่องยาวนาน เหมือนกับเส้นทางความรักของทั้ งสองคนหรือเปล่า สาวคิมเบอร์ลี่ได้แต่หั วเราะและตอบว่า “ใช่ค่ะ เราสองคนคบกันมานานและผ่านเรื่ องราวกันมาเยอะ จนมั่นใจในกันและกันแล้ว ส่วนเครื่องกรองน้ำโคเวย์จะทำน้ำ เย็นได้ต่อเนื่องยาวนานเหมือนคู่ ของคิมกับหมากหรือเปล่า ทุกคนต้องมาพิสูจน์กับโคเวย์กั นแล้วค่ะ”
โคเวย์ ยังคงทำการศึกษาพฤติกรรมผู้บริ โภคอย่างต่อเนื่องและมีข้อมูลอิ นไซต์ของตลาดเครื่องกรองน้ำ ไทยที่แม่นยำ เพื่อนำไปใช้ในการออกแบบกิ จกรรมและโปรโมชันให้ลูกค้าได้สั มผัสถึงนวัตกรรมและเทคโนโลยีต่ าง ๆ ของผลิตภัณฑ์โคเวย์อย่างตรงจุด ร่วมกับการออกบูธส่งเสริ มการตลาดทั่วประเทศ เพื่อให้คนไทยสามารถเข้าถึ งแบรนด์โคเวย์ได้มากขึ้นเรื่อย ๆ เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการส่งเสริ มสุขภาพที่ดีแก่ชาวไทยทั้งในเรื่ องการดื่มน้ำที่สะอาดไม่ ขาดตอนและสูดอากาศบริสุทธิ์ในทุ กวัน ตอกย้ำการเดินทางสู่แบรนด์อันดั บ 1 ด้านสุขภาพในไทย ภายใต้วิสัยน์ Best Life Solution Company
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกั บกิจกรรมและอัปเดตข่าวสารจาก Coway ได้ที่เว็บไซต์ www.coway.co.th หรือเฟซบุ๊ก https://www.facebook.com/ CowayThailandOfficial
นางสาวพิมพ์อาภา วัฒนพานิช ผู้จัดการฝ่ายการตลาด บริษัท โคเวย์ (ประเทศไทย) จำกัด กล่าวว่า “COWAY ประสบความสำเร็จอย่างสูงในช่วง 6 เดือนแรกของปี 2566 จากกลยุทธ์ ‘Just Drink’ โดยจัดงานเปิดแคมเปญอย่างยิ่
โคเวย์ได้ทำการสำรวจแนวโน้มพฤติ
สำหรับเครื่องกรองน้ำรุ่น COWAY PRIME นำเสนอนิยามใหม่แห่งความเย็น ซึ่งนอกจากความโดดเด่นด้
ตลอดการจัดงาน “COWAY Just Drink Day” ทั้ง 3 วัน มีบรรดาอินฟลูเอนเซอร์ชื่อดั
ด้านคู่รักหมาก-คิม ได้มาแชร์ประสบการณ์จากการที่
โคเวย์ ยังคงทำการศึกษาพฤติกรรมผู้บริ
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกั
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น