ได้ฤกษ์เปิดกล้องเป็นที่เรียบร้อยแล้ว กับละครแนวโรแมนติกดรามาเข้มข้น เรื่อง “หนี้รักเกียรติยศ” ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 8 ที่สำคัญงานนี้ได้ “ชมพู-อทิตา พยัคฆ์” ขึ้นแท่นเป็นนางเอกป้ายแดงเรื่องแรก
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B8%B7nuno0404/MAI01204_0.jpg)
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B8%B7nuno0404/MAI00913_0.jpg)
ประกบพระเอก “อั๋น- อัครพรรฒ บุนนาค” บอกเลยว่า ดูจากภาพและการเข้าฉากในวันแรกของการเปิดกล้อง เคมีของทั้งคู่ผสมผสานออกมาได้ลงตัว อีกทั้งยังมีนักแสดงมากฝีมืออีก คับคั่ง อาร์ม สุกวิณ แก้วพิกุล, ตังเม เมธาวี ธีรลีกุล, ซานต้า ศศรส สุวัฒนาพร, ชานนทร์ ทิพกนก, แม่อี๊ด ดวงใจ หทัยกาญจน์, เดือน ไปรมา รัชตะฯลฯ พร้อมแท็กทีมถ่ายทอดการแสดงแน่นจอ
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B8%B7nuno0404/MAI01401_0.jpg)
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B8%B7nuno0404/MAI01432_0.jpg)
โดยบรรยากาศในการถ่ายทำวันแรก นอกจากฉากน่ารัก ๆ ที่ทั้งคู่เข้าด้วยกัน ฉากปะทะคารมณ์โหมด ดรามา ก็มีให้เห็นไม่น้อย ด้านชมพูที่เตรียมตัวทำการบ้านมาแน่นปึ้ก แอบออกอาการตื่นเต้น เพราะนี่คือการลงสนามจริง ในฐานะนักแสดงเต็มตัวครั้งแรก
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B8%B7nuno0404/MAI00599_0.jpg)
แต่งานนี้เราได้เทรนเนอร์ดีอย่างพระเอกอั๋น แม่อี๊ดและแม่เดือน และพี่เบิร์ด ภูมิภัทร ผู้กำกับการแสดงที่คอยช่วยซัพพอร์ต ให้คำแนะนำตลอดการถ่ายทำ เรียกว่า เปิดกล้องวันแรก ก็ได้ชิมลางฉากที่หลากหลาย ครบรส ซึ่งละครเรื่องนี้การันตีความเข้มข้นตามแบบฉบับละครช่อง 8
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B8%B7nuno0404/MAI00218_0.jpg)
สามารถอัปเดตความเคลื่อนไหวละคร หนี้รักเกียรติยศ ได้ที่ เฟซบุ๊ก ช่อง 8 และ เฟซบุ๊ก ละครช่อง 8 ห้ามพลาด
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B8%B7nuno0404/MAI00074_0.jpg)
facebook.com/thaich8
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น