"เมย์ ณัฐพัชร" นางเอกช่อง8 อินจนได้เรื่อง
ถูกทักว่านิสัยเปลี่ยน เข้าถึงยาก
เป็นอีกหนึ่งคนที่ถอดมง และหันมาเอาดีทางด้านการแสดงเต็มรูปแบบ สำหรับนางเอก “เมย์ ณัฐพัชร พงษ์ประพันธ์” กับบทบาทล่าสุด ครูขวัญตา ในละคร เจ้าพ่อ ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 8 ในเครือ อาร์เอส กรุ๊ป งานนี้สาวเมย์ถึงขั้นพูดเลยว่า เป็นบทที่ทำให้เธอรู้ซึ้ง และเข้าถึงการแสดงอย่างชัดเจน เพราะได้เล่นในสิ่งที่แปลกใหม่ แถมเมย์ยังเจอคนทักว่า ทำไมนิสัยเปลี่ยน ดูนิ่งขึ้นและพูดช้าลง แทนที่จะตรงใจ ตรงกันข้าม เธอถึงขั้นดีใจ เพราะนั่นหมายถึง เมย์ได้เข้าสู่บทบาทของการเป็น ครูขวัญตาได้อย่างเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์นั่นเอง
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%B2/LINE_ALBUM_%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD_EP13_240604_1.jpg)
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%B2/LINE_ALBUM_%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD_EP13_240604_3.jpg)
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%B2/LINE_ALBUM_%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD_EP15_240604_1.jpg)
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%B2/%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%A2%E0%B9%8C.jpg)
ด้านกระแสตอบรับของละครเรื่องนี้ก็ดีมาก ๆ อย่างเวลาที่มีไลฟ์สดในละครเราก็จะชอบเข้าไปพูดคุยกับแฟน ๆ อ่านคอมเมนต์ ตอบโต้กันสนุกมาก บางคนแซว เมื่อไหร่ครูขวัญตา จะไปสอนหนังสือ จะสอนหนังสือกี่โมงคะ เราอ่านถึงกับหัวเราะไม่โกรธ เราชอบให้คอมเมนต์ เพราะนั่นหมายถึงแฟน ๆ เค้าอิน และเค้าสนุกไปกับละครของเราค่ะ เรื่องราวหลังจากนี้จะทวีความเข้มข้นขึ้นเมื่อครูขวัญตา จะไม่อ่อนหวานอ่อนโยนอีกต่อไปเมื่อเจอคนชั่วเล่นคุณไสยมนตร์ดำใส่ เรื่องราวจะเป็นอย่างไรต่อ มาให้กำลังใจและเอาใจช่วยครูขวัญตาได้ในละคร เจ้าพ่อ ออกอากาศทุกวันจันทร์-พฤหัสบดี เวลา 18.00 น. ทางช่อง 8 กดเลข 27 และสามารถรับชมย้อนหลังที่แรกที่เดียวที่ TrueID ค่ะ”
![](http://www.thaich8.com/assets/fileman/%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%B2/%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%A2%E0%B9%8C_%E0%B8%93%E0%B8%B1%E0%B8%90%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%8A%E0%B8%A3_0.jpg)
facebook.com/thaich8
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น