![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh878XAAXxqNyE8Pf01vO9OB0ncVwvRT7F6sNX6CBdbhMRwArOQpT_VDl2BjYSodQNZAaJeBg3Gy_Mq8O4MTHlCpY5jhsdJWFkkU2TUL_K5mVgoEj76JumteSfGj8b_F44uny9ihhdHPwIM7RPZeF6RH7DbQ1jKaZjBSsBEhxahvgSUfqbehfAq2c5T-9YL/s16000/IMG_6546.jpg)
ธนาคารไทยเครดิตเข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติ
การเสริมศักยภาพการขับเคลื่อนการออมและกา
รพัฒนาทักษะทางการเงิน (Financial Literacy)
กรุงเทพฯ 27 ธันวาคม 2566 - ธนาคารไทยเครดิต จำกัด (มหาชน) โดย คุณกฤษณา อร่ามกุลชัย กรรมการ นำทีมวิทยากรจากโครงการตังค์โต Know-how เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเสริมศักยภาพการขับเคลื่อนการออมและการพัฒนาทักษะทางการเงิน (Financial Literacy) โดยมีนายวิฑูรย์ นวลนุกูล รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน เป็นประธานการประชุม ณ โรงแรม เบสท์เวสเทิร์น พลัส แวนดา แกรนด์ จังหวัดนนทบุรี
การประชุมเชิงปฏิบัติการเสริมศักยภาพการขับเคลื่อนการออมและการพัฒนาทักษะทางการเงิน (Financial Literacy) ถูกจัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการออมและการบริหารจัดการทางการเงินให้แก่ เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชนระดับจังหวัด พัฒนาการอำเภอ/พัฒนากร และคณะกรรมการเครือข่ายกลุ่มออมทรัพย์เพื่อการผลิตระดับจังหวัด จำนวน 76 จังหวัดทั่วประเทศ ให้เล็งเห็นความสำคัญของการออมเพื่อประโยชน์ต่อตนเองและครอบครัว โดยมีทีมวิทยากรจากโครงการตังค์โต Know-how ร่วมอบรมให้ความรู้ทางการเงินในการประชุมครั้งนี้ด้วย ซึ่งได้รับความสนใจจากผู้เข้าร่วมอบรมและจะนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในชีวิตประจำวัน และถ่ายทอดให้กับประชาชนในพื้นที่ที่รับผิดชอบต่อไป
โครงการตังค์โต Know-how โดยธนาคารไทยเครดิต จำกัด (มหาชน) ถูกจัดขึ้นภายใต้แนวคิด EMpower เพื่อเสริมแกร่งพลังทางการเงินให้กับทุกคนในสังคม ผ่านการถ่ายทอดความรู้ ทักษะทางการเงินและการทำธุรกิจ โดยมีเป้าหมายเพื่อให้ทุกคนมีชีวิตทางการเงินที่ดีอย่างมั่นคงและยั่งยืน ปัจจุบันโครงการตังค์โต Know-how ได้รับความไว้วางใจทั้งจากหน่วยงานภาครัฐและภาคเอกชนให้จัดฝึกอบรมความรู้ทางการเงินแก่ประชาชน ทั่วประเ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น