![](https://www.thaipr.net/wp-content/uploads/2022/11/Dow-%E0%B8%8A%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7-%E0%B8%9B%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%87-scaled-e1667364313498.jpg.webp)
Dow ชวนกดชัตเตอร์ ถ่ายภาพป่าชายเลนระยอง
ชิงรางวัลกว่า 1 แสนบาท
ระยอง – 1 พฤศจิกายน 2565 - กลุ่มบริษัท ดาว ประเทศไทย (Dow) จัดกิจกรรมการประกวดภาพถ่าย “Dow ชวนเที่ยว ป่าชายเลนระยอง” ภายใต้โครงการ Dow & Thailand Mangrove Alliance เชิญชวนผู้ที่สนใจร่วมถ่ายทอดความงดงามของป่าชายเลนต่าง ๆ ในจังหวัดระยองให้เป็นที่รู้จักแพร่หลายผ่านภาพถ่าย ชิงรางวัลและใบประกาศเกียรติคุณรวมมูลค่ากว่า 120,000 บาท แบ่งเป็น 2 ประเภท ได้แก่ ภาพถ่ายจากกล้องดิจิทัลทั่วไป และภาพถ่ายมุมสูงจากโดรน (ติดต่อขออนุญาตล่วงหน้าจากสำนักงานทรัพยากรทางทะเลและชายฝั่งที่ 1 โทร. 038-020-070) หวังสนับสนุนการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์เพื่อสร้างรายได้ให้แก่ชุมชน พร้อมส่งเสริมการมีส่วนร่วมในการพิทักษ์ป่าชายเลนซึ่งช่วยต้านโลกร้อนและลดขยะทะเล
ผู้ที่สนใจสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมและส่งผลงานเข้าร่วมประกวดได้โดยสแกน QR Code หรือติดต่อคุณดวงสิทธิ์ ประดิษฐค่าย โทร. 090-9623193 อีเมล nduangsit@dow.com ตั้งแต่วันนี้จนถึง 15 ธันวาคม 2565 และติดตามการประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลทาง Dow Thailand Facebook ในเดือนธันวาคมนี้
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น