“โออิชิ กรีนที” เปิดตัว “เจมีไนน์-โฟร์ท” พรีเซนเตอร์สุดจอยรับซัมเมอร์ สปาร์คจักรวาล “Pokémon” คาแรกเตอร์ระดับโลก ครั้งแรกในไทย! กับแคมเปญสุดยิ่งใหญ่ “โออิชิ สปาร์คจอยสุดฟิน สดชื่น สุดฟัน” ยกขบวนพาเหรดโปเกมอน ร่วมสร้างความสนุก สดชื่น พร้อมแจกความฟิน ใจกลางสยามสแควร์
กรุงเทพฯ - 5 มีนาคม 2567 – โออิชิ กรีนที แบรนด์ผู้นำชาเขียวพร้อมดื่ มในประเทศไทย เปิดตัวพรีเซนเตอร์คู่ใหม่คู่ปั งแห่งปี “เจมีไนน์-นรวิชญ์ ฐิติเจริญรักษ์” และ “โฟร์ท-ณัฐวรรธน์ จิโรชน์ธิกุล” ซุปเปอร์สตาร์มาแรงระดับอิ นเตอร์ ตัวแทนคนรุ่นใหม่ที่สดใส สนุกสนาน มั่นใจ คาแรกเตอร์โดดเด่น และมีเสน่ห์เฉพาะตัว พร้อมต้อนรับซัมเมอร์สุดยิ่ งใหญ่ ครั้งแรก! กับการโคครีเอทแคมเปญกั บคาแรกเตอร์ดังระดับโลกอย่าง โปเกมอน กับแคมเปญ “โออิชิ สปาร์คจอยสุดฟิน สดชื่น สุดฟัน” พร้อมเปิดตัวภาพยนตร์โฆษณาที่จั ดเต็มความน่ารักเกินต้านครั้ งแรกในประเทศไทย ที่ขนกองทัพพิคาชูมาสร้ างปรากฏการณ์ความสดชื่นกับ “เจมีไนน์ & โฟร์ท” ให้แฟน ๆ ได้ฟินและเฟรชไปตาม ๆ กัน และยังมาพร้อมความพิเศษกับดี ไซน์แพคเกจจิ้งใหม่ ลายโปเกมอนสุดลิมิเต็ด สะดุดตาด้วยสีสันสดใส ลายเส้น Comic ที่นำเสนอความสนุกของแคมเปญโออิ ชิได้อย่างชัดเจน ผ่าน 6 รสชาติยอดนิยม ได้แก่
รสน้ำผึ้งมะนาวเป็นพิคาชู รสต้นตำรับเป็นนาเอเติล
รสองุ่นเคียวโฮเป็นโพจจามะ รสข้าวญี่ปุ่นเป็นอีวุย รสแตงโมเป็นฮิโกซารุ
และชาดำรสมะนาวเป็นอาร์เซอุส รวมถึงแรร์ไอเทมเอาใจนั กสะสมการ์ดกับการ์ดโปรโม โปเกมอน-เทรดดิ้งการ์ดเกม 10 ลายสุดพิเศษ พร้อมลุ้นและแลกของรางวัลสุดยิ่ งใหญ่อีกมากมาย ตั้งแต่วันนี้ – 31 พฤษภาคม 2567 หรือ จนกว่าสินค้าจะหมด ซึ่งงานนี้ โออิชิ กรีนที เปิดตัวแคมเปญยิ่งใหญ่ ใจกลางสยาม สแควร์ เนรมิตให้เป็น Fun Fresh-tival สไตล์ญี่ปุ่น อัดแน่นความสนุกสุดสปาร์คจอย มีโซนกิจกรรมสุดฟัน และของรางวัลให้ลุ้นกันมากมาย
โดยสองพรีเซนเตอร์หนุ่มสุดปัง อย่าง เจมีไนน์ และ โฟร์ท ปรากฏตัวในลุคสุดคิวท์กับชุ ดสไตล์ญี่ปุ่น ดาเมจแรงเกินต้าน มาพร้อมไฮไลท์ของงานกั บขบวนพาเหรดสุดน่ารัก ซุกซน สดใสแบบตะโกนจากเหล่าโปเกมอน นำขบวนความสุขโดย พิคาชู, อีวุย และการมาเยือนเมืองไทยครั้ งแรกของ โพจจามะ ที่เปิดตัวได้แบบสปาร์คใจสุด ๆ งานนี้สองหนุ่มยังเสิร์ฟโมเมนต์ ความฟินกับการชมภาพยนตร์ โฆษณาครั้งแรกไปพร้อมกันกับทุ กคน พร้อมเซอร์ไพรส์กับวิดีโอเบื้ องหลังความสนุกในการถ่ายทำ ต่อด้วยกิจกรรมบนเวทีที่ให้ แฟนคลับได้มาจอยมาแจม แถมกระทบไหล่ 2 พรีเซนเตอร์อย่างใกล้ชิด เหล่ามัมหมีฟินกระจาย และจัดเต็มความสนุกกับมินิ คอนเสิร์ตจาก เจมีไนน์และโฟร์ทที่โชว์ร้ องเพลง โชว์เต้น เอนเตอร์เทนให้ทุกคนชมแบบฉ่ำ ๆ ภายในงานยัง “ฟิน & ฟัน” กับกิจกรรมสุดสปาร์คจอย อาทิ มีตแอนด์กรี๊ดและถ่ายภาพคู่กั บโปเกมอนตัวโปรดของคุณ พร้อมโซนเช็กอินถ่ ายภาพหลากหลายมุมที่สายคอนเทนต์ ต้องไม่พลาด ตามล่าแสตมป์ภายในงานลุ้ นกาชาปองรับของรางวัลมากมาย รวมถึงกิจกรรมสุดเอ็กซ์คลูซีฟ ลุ้นเป็น 20 ผู้โชคดีถ่ายภาพกับ เจมีไนน์ - โฟร์ท และพิคาชู นอกจากนี้สายสะสมการ์ดยั งสามารถมาร่วมลุ้นตามเก็บการ์ ดโปรโม โปเกมอน-เทรดดิ้งการ์ดเกม ให้ครบทั้ง 10 แบบ ภายในงานนี้ด้วย
สำหรับความพิเศษที่โออิชิ มามอบให้ในซัมเมอร์นี้ แพคเกจจิ้งดีไซน์ใหม่ ลายโปเกมอนสุดลิมิเต็ดที่มีให้เ ก็บสะสมเฉพาะแคมเปญนี้เท่านั้น ภายใต้คอลเลคชั่น “โออิชิ สปาร์คจอยสุดฟิน สดชื่นสุดฟัน” นำคาแรกเตอร์หลักจากโปเกมอน มาดีไซน์ลวดลายบนบรรจุภัณฑ์โออิ ชิ ทั้งแบบขวด PET และกล่อง UHT สีสันสดใส อีกทั้งยังมีโปรโมชั่นอีกจุก ๆ ทั้ง “แลกรับ” เมื่อซื้อโออิชิ 3 ขวด รับฟรี การ์ดโปรโม โปเกมอน-เทรดดิ้งการ์ดเกมสุดลิ มิเต็ดจากโออิชิ มีให้สะสม 10 แบบ ตลอดแคมเปญ เฉพาะร้านค้าที่ร่วมรายการ และ “แลกลุ้น” โดยส่งรหัสใต้ฝา ผ่านแอปพลิเคชัน OISHI CLUB ลุ้นรางวัลใหญ่ รถยนต์ไฟฟ้า, รถจักรยานยนต์, ไอโฟน, ไอพอดโปร และ ทองคำ รวมมูลค่ากว่า 6 ล้านบาท หรือพิเศษสุด ๆ ลุ้นทริปบินไปญี่ปุ่นกับสองพรี เซนเตอร์ เจมีไนน์ และ โฟร์ท โอกาสครั้งสำคัญที่จะได้เที่ ยวสุดมันส์ ทำกิจกรรมสุดฟิน พร้อมสัมผัสโมเมนต์สุดประทั บใจที่ โออิชิ และ เจมีไนน์ & โฟร์ท เตรียมไว้สำหรับผู้โชคดี โดยเฉพาะ นอกจากนี้โออิชิยังจัดเต็ มคอนเทนต์สุดฟินกับ เจมีไนน์ & โฟร์ท ตลอดแคมเปญผ่านแพลตฟอร์มออนไลน์ แบบนี้จะพลาดได้ไง!และติดตามกิ จกรรมดี ๆ จากโออิชิ กรีนที ได้ที่ Oishi Drink Station ผ่านช่องทาง Facebook / YouTube / Twitter / TikTok / Instagram
โดยสองพรีเซนเตอร์หนุ่มสุดปัง อย่าง เจมีไนน์ และ โฟร์ท ปรากฏตัวในลุคสุดคิวท์กับชุ
สำหรับความพิเศษที่โออิชิ
YouTube / Twitter / TikTok / Instagram
![](https://www.thaipr.net/wp-content/uploads/2024/03/07_เจมีไนน์-โฟร์ท-scaled-e1709797595842.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น