คอนเสิร์ตเดี่ยวเต็มรูปแบบ
What I Did for Love
นนทิยา จิวบางป่า
เพราะเสียงเพลงคือจุดเริ่มต้นของพลังในชีวิต
จากความรักในเสียงเพลง สานฝันก้าวเป็นนักร้องยอดเยี่ยม หล่อหลอมมิตรภาพขึ้นรอบตัว ก้าวสู่ครู...ผู้ปั้นดาว ถ่ายทอดบทเพลงที่สวยงามด้วยความรัก
เพราะเสียงเพลงคือจุดเริ่มต้นของพลังในชีวิต เจี๊ยบ นนทิยา จิวบางป่า เตรียมคว้าไมค์ ขึ้นเวทีศาลาเฉลิมกรุงในคอนเสิร์ตเดี่ยวเต็มรูปแบบ “What I Did for Love” นนทิยา จิวบางป่า วันอาทิตย์ที่ 24 มีนาคม 2567 รอบ 14.00 น. ณ ศาลาเฉลิมกรุง พร้อมด้วยศิลปินรับเชิญ ชมพู สุทธิพงษ์ วัฒนจัง เกล ดีล่า หนึ่ง จักรวาล เสาธงยุติธรรม ครูกวาง ณัฐพร ผกาหลง แบ็งค์ เฉลิมรัฐ จุลโลบล เอฟ รัฐพงศ์ ปิติชาญ และศิลปินรับเชิญพิเศษ...ที่จะมาเซอร์ไพรส์!! ติดตามได้เร็วๆ นี้ คอรัส ศุภกิจ กัลยาณกุล – นัฎฐ์นลี สุรพลานันท์ บรรเลงโดยวง Big Band เฉลิมราชย์ ควบคุมวงโดย อ.วิรัช อยู่ถาวร(ศิลปินแห่งชาติ)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933911.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933920.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933919.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933918.jpg)
ด้วยความศรัทธาในการทำสิ่งที่ชอบด้วยความรัก จากผู้หญิงที่มีความรักเสียงเพลงในวันนั้น สานฝันด้วยพลังเสียงอันมีเสน่ห์สะกดใจผู้ฟัง...ก้าวเข้าสู่การประกวดนักร้องยอดเยี่ยมแห่งประเทศไทย นิสสัน อวอร์ด จากเวทีสยามกลการ ปี 2531 คว้ารางวัล นักร้องยอดเยี่ยมแห่งประเทศไทย มาครองในเพลง Big Spender จากนั้น เจี๊ยบ นนทิยา เดินทางต่อบนถนนสายดนตรีขับเคลื่อนด้วยพลังแห่งความรัก ในเสียงเพลง ได้รับรางวัลพระพิฆเนศทองพระราชทาน ปี 2540 นักร้องยอดเยี่ยมจากเพลงสายชล มาการันตีความสามารถ และประสบความสำเร็จเป็นนักร้องที่มีผลงานเพลงคุณภาพ ได้รับความนิยม อย่างต่อเนื่องมายาวนานกว่า 30 ปี เสียงเพลงส่งให้เกิดพลังแห่งความรักขึ้นมากมายรายล้อมด้วยมิตรภาพดีๆ เกิดขึ้นรอบตัว จนเป็นพลังบวกส่งต่อให้เจี๊ยบ นนทิยา ก้าวขึ้นสู่การเป็น “ครู....ผู้ปั้นดาว” อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของนักร้องคุณภาพชื่อดังหลายคน
ศาลาเฉลิมกรุงตอบรับกระแสเรียกร้องของแฟนเพลง ที่ชื่นชอบและประทับใจงานเพลงคุณภาพของเจี๊ยบ นนทิยา ทั้งในคอนเสิร์ตเดี่ยวเต็มรูปแบบ 2 ครั้ง ที่จัดขึ้นที่เวทีศาลาเฉลิมกรุง ไม่ว่าจะเป็น “Music is my life” จัดขึ้นในปี 2559 และ “This is a moment” ที่จัดขึ้นในปี 2560 ณ เวทีศาลาเฉลิมกรุง โดยคัดสรรงานเพลงหลากสไตล์แบบครบเครื่องเรื่องนนทิยา...จากความรักในเสียงเพลง สานฝันก้าวเป็นนักร้องยอดเยี่ยม หล่อหลอมมิตรภาพขึ้นรอบตัว ก้าวสู่ครู...ผู้ปั้นดาว ถ่ายทอดบทเพลงที่สวยงามด้วยความรัก ให้ชมกันในคอนเสิร์ต “What I Did for Love” นนทิยา จิวบางป่า วันอาทิตย์ที่ 24 มีนาคม 2567 บ่ายสองโมงรอบเดียวเท่านั้น บัตรราคา 1,200 บาท ทุกที่นั่ง จำหน่ายบัตรแล้ววันนี้ที่ศาลาเฉลิมกรุง โทร. 0-2225-8757-8 และไทยทิคเก็ตเมเจอร์ทุกสาขา www.thaiticketmajor.com
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933917.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933916.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933915.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933914.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933913.jpg)
![](https://static.naewna.com/uploads/news/gallery/source/933912.jpg)
![คอนเสิร์ตเต็มรูปแบบ What I Did for Love 'นนทิยา จิวบางป่า'](https://static.naewna.com/uploads/news/source/791378.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น