ผุดแฟชั่นโชว์สานสัมพันธ์ไทย-ญี่ปุ่นในแบรนด์ MUGEN
จับ “บอย-ปกรณ์” ประชัน “วี ไวโอเลต” และคนดังกว่า 30 ชีวิต บนเวที JAPAN EXPO THAILAND2019
เตรียมตัวให้พร้อม!!! กับมหกรรมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในเอเชีย Japan Expo Thailand 2019 ครั้งที่5 ที่สุดของความเป็นญี่ปุ่นแบบขนานแท้!!! ภายใต้คอนเซ็ปท์ “INFINITE BEAUTY Of JAPAN (日本の美)” โดยบริษัท จี-ยู ครีเอทีฟ จำกัด ขนความเป็นสุดยอดของญี่ปุ่นครบรสรวม 16 โซน เตรียมตัวให้ดี ไปช้อป ชิม และชมความเป็นสุดยอดของญี่ปุ่นที่ถูกรวบรวมไว้อย่างดีที่สุด และยิ่งใหญ่ที่สุดในเอเชีย!!! ระหว่างวันศุกร์ที่ 25 ถึง วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม 2562 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
ในงานนอกจากจะมีความครบรสในความเป็นญี่ปุ่นทั้ง 16 โซนแล้ว ยังมีโซนที่เรียกได้ว่าเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างไทยกับญี่ปุ่นด้วย นั่นก็คือ “โซนแฟชั่น” และเนื่องในโอกาสครบรอบ 5 ปีของงาน Japan Expo Thailand2019 เพื่อกระชับความสัมพันธ์ให้แน่นแฟ้นมากยิ่งขึ้น แฟชั่นในปีนี้จึงพิเศษกว่าปีไหนๆ เพราะเป็นการร่วมมือระหว่างแฟชั่นดีไซเนอร์ของไทยและญี่ปุ่น ศรุดา นิ่มพิทักษ์พงษ์ (กุ้ง คูนิต้าร์) กับ Artist Designer ของญี่ปุ่น Hiroyuki-Mitsume Takahashi (ฮิโรยูกิ มิสึเมะ ทาคาฮาชิ) ซึ่งมีผลงานด้านแฟชั่นโด่งดังไปทั่วโลก ล่าสุดไปสร้างชื่อเสียงที่ LA จับมือกันสร้างสรรค์ผลงานด้านแฟชั่น แบรนด์ MUGEN ที่จะมาผงาดบนเวทีใหญ่ Japan Expo Thailand2019
โดยมีเหล่านายแบบนางแบบชั้นนำของเมืองไทยกว่า 30 ชีวิต นำทีมโดยพระเอกสุดฮอต ได้แก่
บอย-ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ มาประชันความหล่อในสไตล์ MUGEN พร้อมด้วย วี- วิโอเลต วอเทียร์, นท พนายางกูร, แบงค์-ธิติ มหาโยธารักษ์, ไมเคิล-ศิรชัช เจียรถาวร, สามสาว JNP แจม (ชรัฐฐา อิมราพร) เนย (วรัฐฐา อิมราพร) พิกเล็ท(ชาราฎา อิมราพร), บาส SBFIVE, คิมม่อน SBFIVE, เนเน่, แมค จิรายุ, ฮัท จิรวิชญ์, เอม-สาธิตา ปิ่นสินชัย, ยัส-ภิรฐกฤษ ตั้งวรการกุล, แป้งหอม-ชลิตา กรีน, แนนแนน-ปาริชาติ, เอเอ ณัฐวจี, เคที่ (NHK japan), ปุณ ศิริปัญญา, มีน อัจจิมา, แป๊ะ, แคน นายิกา เทมส์-สรณ ขุนพลพิทักษ์ น้องกัฟ-ธนพงศ์ ประภาศิริสุลี และเหล่าดีเจจาก Cat Radio, กันต์ ชุณหวัตร, จูนจูน - พัชชา พูนพิริยะ, อัด - อวัช รัตนปิณฑะ (วง mints), สอง พาราด็อกซ์ ซึ่งจะระเบิดความสนุกสนานบนเวทีในวันเสาร์ที่ 26 มกราคม 2562 เวลา 15.30 น. (โดยประมาณ) ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ โดยแฟชั่นดีไซเนอร์หนึ่งเดียวของไทย กล่าวความรู้สึกว่า
“นี่เป็นครั้งแรกกับแฟชั่นโชว์ที่เป็นการจับมือกับแฟชั่นดีไซเนอร์ของไทยและญี่ปุ่น กุ้งกับคุณทาคาฮาชิ เจอกันที่ Japan Expo Malaysia2018 ก็มีการพูดคุยกันว่าเราจะมาทำแฟชั่นโชว์ร่วมกัน ก็ได้มีการประชุม พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เพื่อสร้างสรรค์ผลงานแบรนด์ MUGEN ให้โดดเด่น โดยเราใช้คอนเซ็ปท์ที่ว่า Black In New Black คือในปีนี้จะมีสีสันลายต่างๆ เข้าไปในคอลเล็คชั่น MUGEN ด้วย จากการดีไซน์ร่วมกันระหว่างกุ้งกับคุณทาคาฮาชิ ก็อยากให้คนไทยทุกคนมาร่วมให้กำลังใจคนไทยด้วยกัน ทั้งดีไซเนอร์ และนายแบบนางแบบกว่า 30 ชีวิตบนเวทีนี้ด้วยกันค่ะ”
เราเชื่อว่าแฟชั่นโชว์เซ็ทนี้จะทำให้ความสัมพันธ์ของทั้งสองประเทศแน่นแฟ้นมากยิ่งขึ้น ผ่านแฟชั่นโชว์และศิลปะอันงดงามตามคอนเซ็ปท์ของงาน “INFINITE BEAUTY Of JAPAN (日本の美) ”
มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งและเก็บภาพความประทับใจของความเป็นที่สุดของญี่ปุ่นได้ในงาน Japan Expo Thailand 2019 ระหว่างวันที่ 25-27 มกราคม 2562 ตั้งแต่เวลา 10.00-20.00 น. ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ทั้งโซนด้านนอกและด้านใน ภายใต้คอนเซ็ปท์ "Infinite Japan" สำหรับผู้ที่สนใจสามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ www.japanexpothailand.com , www.gyucreative.com , www.facebook.com/japanexpothailand หรือโทร 02-658-0555 ต่อ 111 Line@ : @Japanexpothailand อย่าลืมเติม@ ข้างหน้าด้วยนะ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น