![](https://www.ryt9.com/img/files/20200409/iqe0c7d7975d20b305fb15a2b605e9f9e7.jpg)
“สมาคมนิสิตเก่านิเทศศาสตร์ จุฬาฯ” จับมือ “เพื่อนร่วมน้ำใจ”
จัดแคมเปญ “สาดน้ำใจให้ไทยชื่นใจ” ชวนคนไทยมอบน้ำใจให้กันใน
ช่วงสงกรานต์
แคมเปญ “สาดน้ำใจให้ไทยชื่นใจ” เกิดจากแนวคิดของสมาคมนิสิตเก่านิเทศศาสตร์ จุฬาฯ และเพื่อนร่วมน้ำใจ ที่มุ่งหวังให้ช่วงเทศกาลสงกรานต์ปีนี้ ยังคงเป็นช่วงเวลาแห่งความชุ่มชื่นใจ ด้วยน้ำใจของคนไทยทุกคน
![](https://www.ryt9.com/img/files/20200409/iqe0c7d7975d20b305fb15a2b605e9f9e7-1.jpg)
พร้อมกันนี้ทาง LIFEiS องค์กรที่ทำงานเพื่อสังคมที่ก่อตั้งโดย บอย โกสิยพงษ์ นภ พรชำนิ และเพื่อนๆ ที่ต้องการเห็นสังคมเกื้อกูลกัน ยังได้เปิดเฟสบุ๊กแฟนเพจ www.facebook.com/lifeisgroup เพื่อรวบรวมน้ำใจที่คนไทยสาดให้กันมาเล่าสู่กันฟัง และรายงานว่าคนไทยส่งน้ำใจไปถึงใครบ้างใน รายการ ไลฟ์สุดพิเศษ
![“สมาคมนิสิตเก่านิเทศศาสตร์ จุฬาฯ” จับมือ “เพื่อนร่วมน้ำใจ” จัดแคมเปญ “สาดน้ำใจให้ไทยชื่นใจ” ชวนคนไทยมอบน้ำใจให้กันในช่วงสงกรานต์](/img/files/20200409/iqe0c7d7975d20b305fb15a2b605e9f9e7-0.jpg)
นอกจากนี้ ยังมีการจัดทำภาพยนตร์สั้นที่สร้างสรรค์โดย วิโรจน์ จารุสาร Jungka Bangkok และเหล่านิสิตเก่านิเทศศาสตร์ จุฬาฯ และยังได้รับเกียรติจาก โจอี้ บอย มาเป็นผู้ลงเสียงพากษ์ให้ในภาพยนตร์สั้นชุดนี้ เพื่อเติมความชุ่มชื่นใจให้คนไทย ในเทศกาลสงกรานต์ และชวนให้ คนไทย มอบ “น้ำใจ” ให้แก่กัน ซึ่งเป็นการฉลองสงกรานต์ที่แตกต่างออกไปจากทุกปี
รับชมภาพยนตร์สั้น: เฟสบุ๊กแฟนเพจ @nitadechulaalumni https://www.facebook.com/237625699715820/posts/1979404905537882/?vh=e&d=n
รายละเอียดกิจกรรมเพิ่มเติม: เฟสบุ๊กแฟนเพจ @lifeisgroup
รับชมภาพยนตร์สั้น: เฟสบุ๊กแฟนเพจ @nitadechulaalumni https://www.facebook.com/237625699715820/posts/1979404905537882/?vh=e&d=n
รายละเอียดกิจกรรมเพิ่มเติม: เฟสบุ๊กแฟนเพจ @lifeisgroup
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น