เชฟรอนมอบเงินบริจาค 300,000 บาท แก่ รพ.สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์
ในโครงการ “กองทุนเชฟรอนเพื่อ รพ.สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ กรมแพทย์ทหารเรือ”
กรุงเทพฯ – 7 กุมภาพันธ์ 2562 บริษัท เชฟรอนประเทศไทยสำรวจและผลิต จำกัด และบริษัทผู้ร่วมทุน ได้สานต่อโครงการ “กองทุนเชฟรอนเพื่ อโรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริ กิติ์ กรมแพทย์ทหารเรือ” เป็นปีที่ 4 โดยเมื่อเร็วๆ นี้ นางสาวพรสุรีย์ กอนันทา (ที่ 2 จากขวา) ผู้จัดการฝ่ายสื่อสารองค์ กรและกิจการสัมพันธ์ เชฟรอนประเทศไทย ได้เป็นตัวแทนมอบงบประมาณสนั บสนุนให้แก่โรงพยาบาลสมเด็ จพระนางเจ้าสิริกิติ์ กรมแพทย์ทหารเรือ จังหวัดชลบุรี จำนวน 300,000 บาท โดยมี นาวาเอกหญิง ชูวรรณ ศรีสุข (ที่ 2 จากซ้าย) รองผู้อำนวยการ รพ.ฯ ฝ่ายการพยาบาล เป็นตัวแทนรับมอบ เพื่อเป็นทุนช่วยเหลือค่ารั กษาพยาบาลให้กับผู้ป่วยด้ อยโอกาสทางสังคม ผู้ยากไร้ ผู้สูงอายุ และผู้พิการในชุมชนโดยรอบของทาง รพ.ฯ และสนับสนุนการจัดซื้ออุปกรณ์ หรือเครื่องมือแพทย์ที่ ขาดแคลนและจำเป็นต่อการให้บริ การ รวมทั้งดำเนินกิจกรรมการส่งเสริ มสุขภาพและเพิ่มคุณภาพชีวิ ตของผู้ด้อยโอกาสที่มารับบริ การหรืออาศัยในชุมชนและพื้นที่ ใกล้เคียง โครงการ “กองทุนเชฟรอนเพื่ อโรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริ กิติ์ กรมแพทย์ทหารเรือ” เป็นส่วนหนึ่งของนโยบายเพื่อสั งคมของเชฟรอนด้านการพัฒนาคุ ณภาพชีวิตของคนในชุมชน ซึ่งดำเนินงานมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2558 โดยเชฟรอนประเทศไทย และบริษัทผู้ร่วมทุน ได้มอบเงินบริจาคให้กับกองทุ นรวมทั้งสิ้น 1,200,000 บาท
###
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น