พีทีที โออาร์ ลดราคาลิตรละ 1 บาท พีทีที อัลตร้าฟอร์ซ “ดีเซล พรีเมียม” มาตรฐานยูโร 5 ช่วยบรรเทาปัญหาฝุ่นขนาดเล็ก ถึงสิ้นเดือนกุมภาพันธ์นี้
พีทีที โออาร์ ชวนผู้ใช้รถดีเซลร่วมบรรเทาปั ญหาฝุ่นขนาดเล็ก ด้วยน้ำมันมาตรฐานยูโร 5 ที่ราคาต่ำที่สุดในตลาดน้ำมันดี เซลพรีเมียม ระหว่างวันที่ 6 -28 กุมภาพันธ์ 2562 ที่ พีทีที สเตชั่น ที่ร่วมรายการทั่วประเทศ
นางสาวจิราพร ขาวสวัสดิ์ ประธานเจ้าหน้าที่บริ หารและกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ปตท. น้ำมันและการค้าปลีก จำกัด (มหาชน) หรือ พีทีที โออาร์ (PTTOR) เปิดเผยว่า สถานีบริการน้ำมัน พีทีที สเตชั่น ขอเชิญชวนผู้ใช้รถดีเซลร่วมเป็ นส่วนหนึ่งในการช่วยลดมลพิษฝุ่ นละอองขนาดเล็ก PM 2.5 และลดผลกระทบจากปั ญหามลภาวะทางอากาศ โดยปรับลดราคาน้ำมัน พีทีที อัลตร้าฟอร์ซ ดีเซล พรีเมียม (PTT UltraForce Premium Diesel) 1 บาทต่อลิตร ณ สถานีบริการน้ำมัน พีทีที สเตชั่น ที่ร่วมรายการทั่วประเทศ ระหว่างวันที่ 6 – 28 กุมภาพันธ์ 2562 โดยราคาน้ำมัน พีทีที อัลตร้าฟอร์ซ ดีเซล พรีเมียม ณ สถานีบริการ พีทีที สเตชั่น ในเขตกรุงเทพมหานครและปริ มณฑลในวันพรุ่งนี้ (6 กุมภาพันธ์ 2562) จะอยู่ที่ 28.69 บาท/ลิตร (เป็นราคาซึ่งยังไม่รวมภาษีบำรุ งท้องถิ่น)
ทั้งนี้ น้ำมัน พีทีที อัลตร้าฟอร์ซ ดีเซล พรีเมียม เป็นนํ้ามันดีเซลมาตรฐานยูโร 5 ค่ากำมะถัน 10 ppmรายแรกในประเทศไทย ผ่านการทดสอบกับเครื่องยนต์ดี เซลคอมมอนเรล ยูโร 5 (IDID) ตามมาตรฐาน CEC F-110-16 (DW-10C) และมีค่าซีเทนสูงสุดถึงจุดที่ เครื่องยนต์ต้องการ ทำให้เครื่องยนต์มีกำลังเพิ่มขึ้ น เร่งแรงดั่งใจต้องการ พร้อมสารทำความสะอาดสูตรเข้มข้ นพิเศษ ช่วยให้หัวฉีดสะอาดตั้งแต่ถั งแรกที่เติม เครื่องยนต์จึงเผาไหม้สะอาด ฝุ่นละอองจากการเผาไหม้ลดลง เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม น้ำมันดีเซลพรีเมียมของสถานีบริ การ พีทีที สเตชั่น ถือว่ามีคุณภาพมาตรฐานสูงสุด และราคาถูกที่สุดในตลาดน้ำมันดี เซลพรีเมียมในประเทศไทย
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม และค้นหาสถานีบริการ พีทีที สเตชั่น ที่ร่วมรายการ ได้ที่www.pttmap.com หรือ โทร. 1365 Contact Center
------------------------------ -----------------
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น