อาดิดาส จับมือ ลูคัสฟิล์ม เปิดตัวคอลเลคชั่นรองเท้าอั นทรงพลัง
ในสไตล์ยานอวกาศจากภาพยนตร์ “สตาร์ วอร์ส”
กรุงเทพฯ (21 พฤศจิกายน 2562) – อาดิดาส ร่วมมือกับ ลูคัส ฟิล์ม เปิดตัวคอลเลคชั่นรองเท้ารุ่ นใหม่ล่าสุด“อาดิดาส x สตาร์ วอร์ส สเปซ แบทเทิ่ล-ธีม แพ็ค” (adidas x Star Wars Space Battle-Themed Pack) โดยได้รับแรงบั นดาลใจในการออกแบบมาจากยานอวกาศ จากทั้งฝ่ายพันธมิตรกบฏ (Rebel Alliance) และฝ่ายจักรวรรดิกาแลกติก (Galactic Empire) ในภาพยนตร์เรื่อง “สตาร์ วอร์ส” ประกอบด้วยรองเท้าทั้งหมด 3 รุ่น ได้แก่ อัลตร้าบูสท์ เอสแอนด์แอล (Ultraboost S&L), อัลตร้าบูสท์ 19 (Ultraboost 19) และ อัลฟ่าเอดจ์ โฟร์ดี(Alphaedge 4D)
เริ่มจากรองเท้าอัลตร้าบูสท์ เอสแอนด์แอล ซึ่งถูกดีไซน์ตามแบบของยานเอ็ กซ์วิง สตาร์ไฟท์เตอร์ (X-Wing Starfighter) ไม่ว่าจะเป็นการใช้โทนสีเทาที่ ดูเหมือนกับลักษณะโดยรวมของยาน และการตกแต่งจุดต่างๆ ด้วยสีส้มที่ตรงตามรู ปแบบภายนอกของตัวยานทุกประการ นอกจากนี้ ตัวรองเท้ายังมีการเคลือบด้วยวั สดุสะท้อนแสงลงบนผ้าตาข่าย ซึ่งทำให้รองเท้าคู่นี้ สามารถเปล่งประกายในที่ๆ มีแสงน้อยได้อย่างโดดเด่น เสริมด้วยลายแถบสีส้ม 3 เส้นที่ชิ้นส่วนเกราะบริ เวณกลางเท้าให้ดูสะดุดตา และติดแถบป้ายที่บริเวณส้นเท้า ซึ่งมีการพิมพ์ข้อความว่า “STAY ON TARGET” และ “THE FORCE WILL BE WITH YOU, ALWAYS” อันเป็นประโยคคำพูดของตั วละครในฉากไคลแม็กซ์ของภาพยนตร์ นั่นเอง
ส่วนรองเท้าอัลตร้าบูสท์ 19 ก็ถูกออกแบบตามยานมิลเลนเนี่ยม ฟัลคอน (Millennium Falcon) ซึ่งถือยานอวกาศอีกหนึ่งลำที่มี ความสวยงามอันเป็นเอกลักษณ์ สำหรับรองเท้าคู่นี้ก็ได้มี การตกแต่งให้มีลักษณะคล้ ายโลหะตามลักษณะของยานด้ วยการใช้สีเทาและสีฟ้าตามจุดต่ างๆ เช่น เกราะด้านข้างรองเท้ าและเกราะบริเวณส้นเท้า ซึ่งมีการพิมพ์ข้อความด้ วยประโยค “JUMP TO LIGHTSPEED” และ “NEVER TELL ME THE ODDS” ซึ่งก็ถือเป็นวลีเด็ดจากตั วละครที่เป็นเจ้าของยานลำนี้เช่ นกันไป
ปิดท้ายด้วยรองเท้าอัลฟ่าเอดจ์ โฟร์ดี ซึ่งมีดีไซน์ตามแบบของเดธ สตาร์ (Death Star) อีกหนึ่งยานอวกาศจากภาพยนตร์เรื่ องนี้ ตัวรองเท้ามีการใช้วัสดุถักทอที่ มีคุณสมบัติเรืองแสงในที่มืด ประกอบเข้ากับพื้นรองเท้าโฟร์ดี (4D) สีเขียวอ่อนที่ตัดกับสีดำของตั วรองเท้าได้อย่างลงตัว และปิดท้ายด้ วยประโยคจากภาพยนตร์ที่ส้นเท้า “THAT’S NO MOON” และ“THE POWER OF THE DARK SIDE” ซึ่งบ่งบอกถึงพลังทำลายล้างอั นน่าสะพรึงกลัวของดาวมรณะได้เป็ นอย่างดี
คอลเลคชั่นรองเท้า “อาดิดาส x สตาร์ วอร์ส สเปซ แบทเทิ่ล-ธีม แพ็ค” จะเริ่มวางจำหน่ายที่ อาดิดาส แบรนด์ เซ็นเตอร์ สยามพารากอน เป็นที่แรกในวันที่21 พฤศจิกายน 2562
พิเศษ! สำหรับ 50 ท่านแรก ที่ซื้อรองเท้าในคอลเลคชั่น “อาดิดาส x สตาร์ วอร์ส สเปซ แบทเทิ่ล-ธีม แพ็ค” ที่ อาดิดาส แบรนด์ เซ็นเตอร์ สยามพารากอนจะได้รับของพรีเมียมสุดพิ เศษจากอาดิดาส (ของมีจำนวนจำกัด)
สำหรับ อาดิดาส แบรนด์ เซ็นเตอร์ เซ็นทรัลเวิลด์,อาดิดาส เซ็นทรัลปิ่นเกล้า, อาดิดาส ออนไลน์ สโตร์https://www.adidas.co.th/th/ search?q=star+wars และร้านค้าที่ร่วมรายการ จะเริ่มวางจำหน่ายคอลเลคชั่ นรองเท้า “อาดิดาส x สตาร์ วอร์ส สเปซ แบทเทิ่ล-ธีม แพ็ค” ตั้งแต่วันที่ 22 พฤศจิกายน2562 เป็นต้นไป
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น