ติดอาวุธ! "มิตซูโน่" แจกสตั๊ดเยาวชน "ยูเมะ พลัส โรด ทู เซเรโซ่" ปี 2
![](http://www.bgputd.com/official/images/sponsor_umay.jpg)
เมื่อ 28 ต.ค.62 นักเตะเยาวชนในโครงการ "ยูเมะ พลัส โรด ทู เซเรโซ่" ปี 2 ทั้ง 22 คน รับมอบรองเท้าสตั๊ดจาก มิซูโน่ เพื่อใช้ในการเปิดประสบการณ์ลูกหนังที่ประเทศญี่ปุ่น ในวันที่ 31 ต.ค.62 โดยนายพิสุทธิ์ บุนนาค รองประธานบริษัท มิซูโน เอแพค (ประเทศไทย) จำกัด เป็นผู้มอบ ขณะที่นายวรเดช กฤตยาเกียรณ รองกรรมการผู้จัดการ สายงานการตลาด และการสื่อสาร บีจีพียู ให้การต้อนรับ พร้อมถ่ายภาพที่ระลึก ที่สนาม ลีโอ สเตเดี้ยม โดยนายพิสุทธิ์ กล่าวว่า
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/Mizuno1.jpg)
"รู้สึกเป็นเกียรติมากที่ มิตซูโน่ ได้มาเป็นพาร์ทเนอร์กับทาง บีจีพียู ซึ่งครั้งนี้เป็นปีแรกด้วยที่เข้ามาสนับสนุนในด้านฟุตบอล โดยตนได้ติดตามและเห็นว่า โครงการยูเมะ พลัส โรด ทูเซเรโซ่ เป็นโครงการที่ดี สนับสนุนเด็กที่ไม่มีโอกาส ให้ได้รับโอกาส ทาง มิตซูโน่ จึงไม่รีรอที่จะเข้ามาสนับสนุน และหลังจากที่ได้ร่วมกับทาง บีจี ในทุกสนาม ทั้งไปดูเอง และติดตามจากทางสื่อต่างๆ ก็ไม่ผิดหวังจริงๆ ขอให้น้องๆ คว้าโอกาศครั้งนี้เอาไว้ ทำให้เต็มที่ และทำตรงนี้ให้ดีที่สุด"
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/Mizuno3.jpg)
สำหรับผลิตภัณฑ์ "มิตซูโน่" ถือเป็นแบรนด์กีฬาชั้นนำระดับโลก ซึ่งก่อนหน้านี้ เคยให้การสนับสนุนทีมวอลเลย์บอล บีจีวีซี จนประสบความสำเร็จอย่างต่อเนื่อง นับเป็นพันธมิตรที่ดีมาอย่างยาวนาน จนปี 2019 ถือเป็นปีแรกที่ "มิตซูโน่" ได้เข้ามาสนับสนุนในด้านฟุตบอลให้กับสโมสร บีจี ปทุม ยูไนเต็ด โดยได้มอบรองเท้า ให้กับน้องๆ เยาวชนใน โครงการ "ยูเมะ พลัส โรด ทู เซเรโซ่" ปี 2 อีกด้วย
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/Mizuno2.jpg)
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/Mizuno1.jpg)
"รู้สึกเป็นเกียรติมากที่ มิตซูโน่ ได้มาเป็นพาร์ทเนอร์กับทาง บีจีพียู ซึ่งครั้งนี้เป็นปีแรกด้วยที่เข้ามาสนับสนุนในด้านฟุตบอล โดยตนได้ติดตามและเห็นว่า โครงการยูเมะ พลัส โรด ทูเซเรโซ่ เป็นโครงการที่ดี สนับสนุนเด็กที่ไม่มีโอกาส ให้ได้รับโอกาส ทาง มิตซูโน่ จึงไม่รีรอที่จะเข้ามาสนับสนุน และหลังจากที่ได้ร่วมกับทาง บีจี ในทุกสนาม ทั้งไปดูเอง และติดตามจากทางสื่อต่างๆ ก็ไม่ผิดหวังจริงๆ ขอให้น้องๆ คว้าโอกาศครั้งนี้เอาไว้ ทำให้เต็มที่ และทำตรงนี้ให้ดีที่สุด"
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/Mizuno3.jpg)
สำหรับผลิตภัณฑ์ "มิตซูโน่" ถือเป็นแบรนด์กีฬาชั้นนำระดับโลก ซึ่งก่อนหน้านี้ เคยให้การสนับสนุนทีมวอลเลย์บอล บีจีวีซี จนประสบความสำเร็จอย่างต่อเนื่อง นับเป็นพันธมิตรที่ดีมาอย่างยาวนาน จนปี 2019 ถือเป็นปีแรกที่ "มิตซูโน่" ได้เข้ามาสนับสนุนในด้านฟุตบอลให้กับสโมสร บีจี ปทุม ยูไนเต็ด โดยได้มอบรองเท้า ให้กับน้องๆ เยาวชนใน โครงการ "ยูเมะ พลัส โรด ทู เซเรโซ่" ปี 2 อีกด้วย
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/Mizuno2.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น