บีจีเอฟซี ยู-18 ตามเจ๊า ส่วนป่าฯ 2-2 ฟุตบอล 7 สี ลิ่วตัดเชือกราชวินิตบางเขน
เมื่อ 26 ธ.ค. 61 การแข่งขันฟุตบอลนักเรียน 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี 2018 รอบ 10 ทีมสุดท้าย ที่สนามโรงเรียนสารวิทยา "เดอะ บลูแมชชีน หนุ่ม" บีจีเอฟซี รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ในนามโรงเรียนธัญรัตน์ ที่มี 15 คะแนน ลงสนามนัดสุดท้ายรอบแรกกลุ่ม บี พบกับโรงเรียนสวนป่าเขาชะอางค์ โดย บีจีเอฟซี ยู-18 เข้ารอบรองชนะเลิศด้วยการเป็นที่ 2 กลุ่ม บี ขณะที่ สวนป่าฯ ตกรอบแรกไปแล้ว
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_scml52bTaq5I9BAN0iafUHxQCGY3jX10T14raQPLGYXwS7IGpn6Zfli7kXSKUChgXRSAbnfZ2oGfVzer2ok0UG0c4zv-Fx7twPsMzEcAkZXVndIzEWMdXkrXJVIgGRRV5YgoE=s0-d)
เปิดฉากได้ 4 นาที บีจีเอฟซี ยู-18 ที่เดินเกมบุกตั้งแต่เริ่มเขี่ย ขยับสกอร์ออกนำ 1-0 ในจังหวะขึ้นเกมทางซ้าย ไชยพฤกษ์ จินาจินต์ ดึงบอลหลบแนวรับ สวนป่าฯ ก่อนไหลตามช่องให้ เนติธร อินทนนท์ สอดเข้ามารับบอลในเขตโทษแล้วชิพเข้าประตูอย่างเหนือชั้น แต่อีก 5 นาทีต่อมา สวนป่าฯ มาได้จุดโทษก่อนที่ กิตติศักดิ์ บุญมาก จะยิงไม่พลาดตามตีเสมอให้ สวนป่าฯ เป็น 1-1 จากนั้นเกมเป็น สวนป่าฯ ที่บุกเข้าใส่บ้าง กระทั่งนาทีที่ 17 วัชรเกียรติ พรรณนา ส่องไกลด้วยซ้าย บอลไซด์ก้อยเสียบเสาแรก ส่งให้ สวนป่าฯ ออกนำ บีจีเอฟซี ยู-18 อยู่ 2-1
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_vPPbI_yJ_eml6mhsTrbwIxp_1U7kRkS6GJGe1SGCbjZ3HIQ0FVV9grg5aIBaZdAS24cJJltuXg9lvnTftD4IDLkRXw0MiiH4_sSrmPj7ONwdUMShStMlkw-gdn2i0ySDY3jCY=s0-d)
ครึ่งหลัง บีจีเอฟซี ยู-18 ยังครองบอลบุกเข้าหาตั้งแต่ต้น กระทั่งนาทีที่ 38 ณัฐพล ห่อทอง ที่ลงมาเป็นตัวสำรอง จะซัดด้วยซ้ายเสียบเสาเป็นประตูตีเสมอ 2-2 ให้ บีจีเอฟซี ยู-18 จากนั้นไม่มีสกอร์เพิ่ม จบเกม บีจีเอฟซี ยู-18 เสมอ สวนป่าฯ 2-2 เข้ารอบรองชนะเลิศพบโรงเรียนราชวินิตบางเขน ที่สนามเทพหัสดิน วันที่ 4 ม.ค.62 เวลา 15.00 น.
เปิดฉากได้ 4 นาที บีจีเอฟซี ยู-18 ที่เดินเกมบุกตั้งแต่เริ่มเขี่ย ขยับสกอร์ออกนำ 1-0 ในจังหวะขึ้นเกมทางซ้าย ไชยพฤกษ์ จินาจินต์ ดึงบอลหลบแนวรับ สวนป่าฯ ก่อนไหลตามช่องให้ เนติธร อินทนนท์ สอดเข้ามารับบอลในเขตโทษแล้วชิพเข้าประตูอย่างเหนือชั้น แต่อีก 5 นาทีต่อมา สวนป่าฯ มาได้จุดโทษก่อนที่ กิตติศักดิ์ บุญมาก จะยิงไม่พลาดตามตีเสมอให้ สวนป่าฯ เป็น 1-1 จากนั้นเกมเป็น สวนป่าฯ ที่บุกเข้าใส่บ้าง กระทั่งนาทีที่ 17 วัชรเกียรติ พรรณนา ส่องไกลด้วยซ้าย บอลไซด์ก้อยเสียบเสาแรก ส่งให้ สวนป่าฯ ออกนำ บีจีเอฟซี ยู-18 อยู่ 2-1
ครึ่งหลัง บีจีเอฟซี ยู-18 ยังครองบอลบุกเข้าหาตั้งแต่ต้น กระทั่งนาทีที่ 38 ณัฐพล ห่อทอง ที่ลงมาเป็นตัวสำรอง จะซัดด้วยซ้ายเสียบเสาเป็นประตูตีเสมอ 2-2 ให้ บีจีเอฟซี ยู-18 จากนั้นไม่มีสกอร์เพิ่ม จบเกม บีจีเอฟซี ยู-18 เสมอ สวนป่าฯ 2-2 เข้ารอบรองชนะเลิศพบโรงเรียนราชวินิตบางเขน ที่สนามเทพหัสดิน วันที่ 4 ม.ค.62 เวลา 15.00 น.
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น