"ไชยพฤกษ์" เผยนาทีระทึก!
![](http://www.bgputd.com/official/images/sponsor2019.png)
ไชยพฤกษ์ จิราจินต์ แข้งดาวรุ่งวัย 19 ปีของทัพ "เดอะ แรบบิท" บีจี ปทุม ยูไนเต็ด เผยสุดตื่นเต้นที่ได้ลงเล่นในเกมที่มีแฟนบอลกว่า 1 หมื่นคน หลังได้รับโอกาสลงสนามเป็นตัวสำรองในเกมที่ บีจีพียู บุกเสมอ ศรีสะเกษ เอฟซี 0-0 ศึก M-150 แชมเปี้ยนชิพ 2019 นัดที่ 33 ของฤดูกาล
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/T030.jpg)
โดย ไชยพฤกษ์ จิราจินต์ กล่าวถึงความรู้สึกถึงเกมดังกล่าวว่า "ตอนแรกที่ได้ลงสนามรู้สึกตื่นเต้น และเกร็งมากครับ จนทำให้จับจังหวะการเล่นไม่ถูก แต่พอผ่านไปสักพักก็เริ่มปรับตัวได้ ซึ่งก็ต้องขอบคุณพี่ๆภายในทีมทุกคน ที่ช่วยกระตุ้นและสร้างความมั่นใจให้กับผม รวมถึงโค้ช(ดุสิต เฉลิมแสน) ที่ไว้ใจในตัวผม โดยก่อนลงสนามพี่โอ่งได้บอกผมว่าให้กล้าเล่น แสดงความสามารถของตัวเองออกมาให้มากที่สุด แต่ผมยอมรับว่ายังมีอีกหลายอย่างที่ยังต้องปรับปรุง แต่ถึงอย่างไรการลงสนามครั้งนี้เป็นอะไรที่ประทับใจ และช่วยสร้างประสบการณ์ให้กับผมที่ได้เล่นต่อหน้าแฟนบอลที่เยอะขนาดนี้ และผมหวังว่าจะนำไปใช้พัฒนาตัวเองต่อไป ขอบคุณครับ"
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/T032.jpg)
สำหรับ ไชยพฤกษ์ จิราจินต์ เป็นนักเตะในอะคาเดมี่ ของ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด ก่อนถูกดันขึ้นสู่ทีมชุดใหญ่ในเลกที่สองของฤดูกาล 2019 และได้รับโอกาสลงสนามเป็นตัวสำรองไปแล้ว 2 นัดให้กับ บีจีพียู รวมถึงเกมล่าสุด โดยนัดต่อไปทัพ "เดอะ แรบบิท" จะลงเล่นเกมนัดสุดท้ายของฤดูกาล ด้วยการเปิดบ้านรับการมาเยือนของ เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด วันอาทิตย์ที่ 27 ต.ค.62 เวลา 18.00 น. ที่สนามลีโอ สเตเดี้ยม โดยหลังจบเกมดังกล่าว จะมีพิธีมอบถ้วยแชมป์ M-150 แชมเปี้ยนชิพ 2019 ให้กับทีมอีกด้วย
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/T033.jpg)
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/T030.jpg)
โดย ไชยพฤกษ์ จิราจินต์ กล่าวถึงความรู้สึกถึงเกมดังกล่าวว่า "ตอนแรกที่ได้ลงสนามรู้สึกตื่นเต้น และเกร็งมากครับ จนทำให้จับจังหวะการเล่นไม่ถูก แต่พอผ่านไปสักพักก็เริ่มปรับตัวได้ ซึ่งก็ต้องขอบคุณพี่ๆภายในทีมทุกคน ที่ช่วยกระตุ้นและสร้างความมั่นใจให้กับผม รวมถึงโค้ช(ดุสิต เฉลิมแสน) ที่ไว้ใจในตัวผม โดยก่อนลงสนามพี่โอ่งได้บอกผมว่าให้กล้าเล่น แสดงความสามารถของตัวเองออกมาให้มากที่สุด แต่ผมยอมรับว่ายังมีอีกหลายอย่างที่ยังต้องปรับปรุง แต่ถึงอย่างไรการลงสนามครั้งนี้เป็นอะไรที่ประทับใจ และช่วยสร้างประสบการณ์ให้กับผมที่ได้เล่นต่อหน้าแฟนบอลที่เยอะขนาดนี้ และผมหวังว่าจะนำไปใช้พัฒนาตัวเองต่อไป ขอบคุณครับ"
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/T032.jpg)
สำหรับ ไชยพฤกษ์ จิราจินต์ เป็นนักเตะในอะคาเดมี่ ของ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด ก่อนถูกดันขึ้นสู่ทีมชุดใหญ่ในเลกที่สองของฤดูกาล 2019 และได้รับโอกาสลงสนามเป็นตัวสำรองไปแล้ว 2 นัดให้กับ บีจีพียู รวมถึงเกมล่าสุด โดยนัดต่อไปทัพ "เดอะ แรบบิท" จะลงเล่นเกมนัดสุดท้ายของฤดูกาล ด้วยการเปิดบ้านรับการมาเยือนของ เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด วันอาทิตย์ที่ 27 ต.ค.62 เวลา 18.00 น. ที่สนามลีโอ สเตเดี้ยม โดยหลังจบเกมดังกล่าว จะมีพิธีมอบถ้วยแชมป์ M-150 แชมเปี้ยนชิพ 2019 ให้กับทีมอีกด้วย
![](http://www.bgputd.com/official/ckupload/img/T033.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น